Kariya daga shigar da na'urar ɗagawa nau'in Z? Domin tabbatar da amfani da na'urar ɗagawa nau'in Z na dogon lokaci, ya zama dole a gyara na'urar a kowane lokaci, wajen gyara matsalolin da ake samu a cikin lokaci, da kuma mafita a kan lokaci, don tabbatar da cewa na'urar ɗagawa nau'in Z ba ta gaza ba a cikin aikin. Bugu da ƙari, a cikin aikin, akwai wasu batutuwa da ya kamata mu kula da su, don tabbatar da aikin na'urar ...
I. Gargaɗi kafin gyara kurakurai:
1. Bai kamata a bar tarkace a cikin kayan aikin ba;
2, ya kamata a ƙara maƙullan haɗin gwiwa;
3. Ya kamata a duba wayar lantarki sosai;
4. Cika man shafawa a cikin bututun kowane ɓangare mai motsi, sannan a cika man shafawa a cikin na'urar rage zafi kamar yadda aka umarta.
II. Abubuwan da ke buƙatar kulawa yayin gyara kurakurai:
1, daidaita na'urar rage matsin lamba, ta yadda matsin lamba na farko na sarkar jan hankali guda biyu ya zama daidaitacce kuma matsakaici, lokacin da matsin lamba na farko ya yi yawa, zai ƙara yawan amfani da wutar lantarki; Idan ya yi ƙanƙanta sosai, zai shafi haɗakar sprocket da sarkar jan hankali na yau da kullun kuma ya ƙara rashin kwanciyar hankali a cikin aiki. Duba duk na'urorin juyawa don samun sassauci. Idan akwai layukan da suka makale da abin da ke zamewa, ya kamata a maye gurbinsu nan da nan ko a gyara matsala.
2, tuƙi sprocket, haƙoran tayoyin wutsiya da sarkar jan hankali, ko a yanayin haɗin gwiwa na yau da kullun. Idan bambancin ya yi yawa sosai, zai iya karkatar da sprocket mai aiki, passive sprocket bearing seat bolt, daidaita sprocket mai aiki kaɗan, passive sprocket tsakiyar layin sprocket mai aiki.
3, tsarin kayan aiki bayan cikakken dubawa da tabbatarwa, kayan aikin jigilar kaya da farko suna aiki ba tare da gyara kurakurai ba, bayan an cire duk lahani, sannan a yi gwajin gudu na awanni 10-20 ba tare da saka kaya ba, sannan a yi gwajin motar gwaji.
4. A yayin aiki, idan akwai gogayya ta makale da tilastawa ta injina da sauran abubuwan da ke faruwa na kowane ɓangaren motsi, ya kamata a cire shi nan take.
III: Abubuwan da ke buƙatar kulawa yayin aiki na yau da kullun bayan gyara kurakurai:
1, ya kamata a yi wa kowanne wuri mai shafa man shafawa allurar a kan lokaci.
2, aikin ya kamata ya yi ƙoƙari don ciyar da abinci iri ɗaya, ciyar da mafi girman girman ya kamata a sarrafa shi a cikin takamaiman kewayon.
3. Ya kamata a yi amfani da matsewar sarkar jan ƙarfe gwargwadon matakin, kuma a riƙa duba aikin akai-akai. Idan ya cancanta, a daidaita sukurorin daidaitawa na na'urar jan ƙarfe.
4, bai kamata ya tsaya ya fara ba lokacin da ya cika, ba zai iya juyawa ba.
5. Dole ne a maye gurbin na'urar rage man shafawa da sabon mai bayan kwana 7-14 na aiki, kuma ana iya maye gurbinsa sau ɗaya a kowane watanni 3-6 gwargwadon yanayin.
6, yakamata a riƙa duba haɗin ƙwanƙolin farantin ƙasa da farantin sarka, idan aka sami wani abu mai laushi, ya kamata a magance shi cikin lokaci.
Mai ɗaukar kaya na nau'in Z ko da kuwa a kowane mataki na aiki, akwai batutuwa da ke buƙatar kulawa, kuma idan mai aiki bai lura da wanzuwar waɗannan matsalolin ba, zai sa mai ɗaukar kaya ya bayyana jerin matsaloli daban-daban, wanda zai haifar da ritayar ƙarshe ta lif ɗin nau'in Z da wuri.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-06-2023