Dalilin da yasa na'urar ɗaukar bel ɗin ke da nau'ikan aikace-aikace iri-iri a kasuwa, ya samo asali ne daga fa'idodin aiki. Waɗannan fa'idodin suna ba wa na'urar ɗaukar bel damar ƙirƙirar ƙarin ƙima, don samun amincewar mutane. Na'urar ɗaukar bel tana da waɗannan halaye:
1. Ingantaccen aikin jigilar bel. A cikin muhimman sassan samarwa da yawa, kamar jigilar kwal a tashoshin wutar lantarki, jigilar kayan da ba su da kyau a masana'antun ƙarfe da masana'antun siminti, ko lodawa da sauke jiragen ruwa a tashoshin jiragen ruwa, za a yi amfani da na'urar jigilar bel. Domin a waɗannan lokutan, da zarar an dakatar da su, za a yi asarar manyan asara, kuma na'urar jigilar bel za ta iya ci gaba da jigilar su, don haka ana amfani da ita sosai.
2, ƙarancin amfani da na'urar ɗaukar bel. Tunda babu wani motsi tsakanin kayan da bel ɗin jigilar kaya, ba wai kawai juriyar gudu ba ce, har ma da lalacewa da karyewar kayan ƙanana ne, kuma yawan aiki yana da yawa. Duk waɗannan suna taimakawa wajen rage farashin samarwa.
3, daidaita layin watsa bel da sassauci. Tsawon layin ya dogara da buƙata. Gajeren mita kaɗan ne, tsawon zai iya kaiwa fiye da kilomita 10. Ana iya sanya shi a cikin ƙaramin rami ko a kan yankin da zirga-zirgar ababen hawa ke da wahala ko haɗari.
4, jigilar bel mai sassauƙa. Mai jigilar bel zai iya karɓar kayan daga wuri ɗaya ko fiye. Haka kuma ana iya tura shi zuwa wurare da yawa ko sassa da yawa. Idan a lokaci guda a wurare da yawa zuwa ciyar da bel ɗin mai jigilar kaya ko kuma a tsawon mai jigilar bel ɗin a kowane wuri ta hanyar kayan ciyarwa iri ɗaya don jigilar kayan, mai jigilar bel ɗin ya zama babban akwati na jigilar kaya.
Lokacin Saƙo: Maris-28-2023